TheFriends

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

Anh đi nhé !!! Empty15/4/2008, 11:56 am by ChuộtConVôTình

Anh đi nhé !!! Empty15/4/2008, 11:54 am by ChuộtConVôTình

Anh đi nhé !!! Empty15/4/2008, 11:53 am by ChuộtConVôTình

Anh đi nhé !!! Empty15/4/2008, 11:50 am by ChuộtConVôTình

Anh đi nhé !!! Empty15/4/2008, 11:48 am by ChuộtConVôTình

Anh đi nhé !!! Empty15/4/2008, 11:47 am by ChuộtConVôTình

Anh đi nhé !!! Empty15/4/2008, 11:45 am by ChuộtConVôTình

Anh đi nhé !!! Empty15/4/2008, 11:44 am by ChuộtConVôTình

Anh đi nhé !!! Empty15/4/2008, 11:42 am by ChuộtConVôTình

Affiliates

free forum

Anh đi nhé !!!

ChuộtConVôTình
    ChuộtConVôTình
    Killer
    Killer

Nam
    Sở Thích : Giết Người
    Tieu Diem :
    Anh đi nhé !!! Left_bar_bleue100 / 100100 / 100Anh đi nhé !!! Right_bar_bleue

Tâm Trạng : Anh đi nhé !!! 12

Anh đi nhé !!! Empty Anh đi nhé !!!

Bài gửi by ChuộtConVôTình 14/4/2008, 5:55 am

Ánh nắng chiều mùa hạ nhè nhẹ len qua khung cửa sổ nơi anh nằm, cơn gió thoáng wa đưa chiếc lá lìa cành, không gian im ắng đủ để anh chiêm nghiệm lại những sự việc đã qua trong cuộc đời mình.

Anh nhớ lần đầu tiên bắt gặp ánh mắt hồn nhiên tuổi 18 của em , anh nhớ cả nụ cười êm dịu tỏa ra trong ánh nắng cuối chiều.Tất cả đã qua mà sao vẫn như ngày hôm qua. Ngày đó em trẻ trung và đầy sức sống , giờ đây em gầy gò và tiều tụy wá,vì anh fải không em???

3 năm đã trôi wa, 3 năm vất vả của em, 3 năm anh fải đấu tranh với căn bệnh ung thư quái ác, em biết không? Khi anh nhận được kết wả mình bị ung thư não, anh sụp đổ hoàn toàn, anh chỉ mới 25 tuổi? Cái tuổi bắt đầu sự nghiệp của một người đàn ông, anh còn bao ước mơ hoài bảo chưa thực hiện và còn một việc rất wan trọng fải thực hiện là chăm sóc cho em suốt đời này..Nhưng sao ông trời thật trớ trêu...

Anh đã nghĩ đến cái chết để giải quyết mọi vấn đề, sống làm gì? khi chỉ toàn đem lại gánh nặng cho người khác? Sống làm gì để rồi khi chết fải ra đi trong đau đớn? Trong lúc anh tuyệt vọng em đã đến đúng lúc và đi tìm lại niềm tin cuộc sống cho anh?

"ANH KHÔNG THỂ CHẾT ĐƯỢC , ANH KHÔNG THỂ KHÔNG CÓ NGÀY MAI VÌ NGÀY MAI CỦA ANH CÒN CÓ EM". Lời nói ngày nào đã cho anh một nghị lực sống vô hình,anh tự hỏi nhiều lần tại sao Thượng Đế wá bất công với mình khi để anh gánh chịu nỗi đau này? Nhưng rồi anh nhận ra đó là thử thách của Thượng Đế để anh có thể nhận ra đâu là tình yêu đích thực của đời mình? Hạnh phúc bắt nguồn từ những gì đơn giản nhất, và ngay cả trong nỗi đau người ta vẫn cảm nhận được hạnh phúc....Thời gian sống ngắn ngủi nhưng đó là quãng thời gian đẹp nhất trong cuộc đời của anh...

Cám ơn em đã bên cạnh anh trong những giây phút cuối cùng , cám ơn vì anh đã được gặp em cám ơn em vì tất cả?
    Anh xin lỗi em , xin lỗi vì không thể thực hiên lời hứa bên cạnh chăm sóc cho em suốt đời, xin lỗi vì không thể nào cùng em đi chọn wà giáng sinh, xin lỗi vì không thể nào còn chòang được chiếc khăn mà em tự tay đan, xin lỗi vì không thể nào cùng em ngắm bình minh trên biển ,và xin lỗi xin lỗi vì mỗi sáng thức dậy đã không còn có thể mở rộng vòng tay để ôm em vào lòng.Anh xin lỗi !!!

Em nhớ mặc áo thật ấm khi mùa đông về kẻo cảm lạnh đấy, nhớ đóng cửa khi ngủ kẻo những cơn mưa bất chợt lại làm ướt hết sách vở của em , anh rất vui khi ai đó khóc vì mình, nhưng anh lại không muốn nước mắt em rơi nhiều đâu đấy, vì vậy em fải hứa với anh sẽ tự tin sống tốt, không đươc buồn khổ,em fải sống dùm cả phần của anh nữa nhé....
    "EM KHÔNG THỂ KHÔNG CÓ NGÀY MAI DÙ NGÀY MAI CỦA EM KHÔNG CÒN CÓ ANH",

Một lúc nào đó em cảm thấy cô đơn và muốn khóc, hãy nhìn lên bầu trời cao, biết đâu trong hàng ngàn ngôi sao sẽ có một ngôi sao tình anh khẽ lung linh tỏa sáng và nói với em rằng."Anh rất yêu em, cô bé đáng yêu của anh".....

RBE(Romantic_brown_eyes)

Hôm nay: 19/9/2024, 4:24 pm