TheFriends

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

Giá như ngày ấy mình... Empty15/4/2008, 11:56 am by ChuộtConVôTình

Giá như ngày ấy mình... Empty15/4/2008, 11:54 am by ChuộtConVôTình

Giá như ngày ấy mình... Empty15/4/2008, 11:53 am by ChuộtConVôTình

Giá như ngày ấy mình... Empty15/4/2008, 11:50 am by ChuộtConVôTình

Giá như ngày ấy mình... Empty15/4/2008, 11:48 am by ChuộtConVôTình

Giá như ngày ấy mình... Empty15/4/2008, 11:47 am by ChuộtConVôTình

Giá như ngày ấy mình... Empty15/4/2008, 11:45 am by ChuộtConVôTình

Giá như ngày ấy mình... Empty15/4/2008, 11:44 am by ChuộtConVôTình

Giá như ngày ấy mình... Empty15/4/2008, 11:42 am by ChuộtConVôTình

Affiliates

free forum

Giá như ngày ấy mình...

KẹoSữa
    Nâng Cao
    Nâng Cao

Tieu Diem :
    Giá như ngày ấy mình... Left_bar_bleue50 / 10050 / 100Giá như ngày ấy mình... Right_bar_bleue

Giá như ngày ấy mình... Empty Giá như ngày ấy mình...

Bài gửi by KẹoSữa 13/4/2008, 3:01 am

P1: Câu chuyện tình tôi

Ai cũng vậy , mỗi con người chúng ta sức chịu đựng , chờ đợi cũng đều có giới hạn. Trong 2 năm qua anh đã cố gắng để chúng mình gần nhau hơn . Cố gắng , cố gắng rất nhiều … Nhưng mọi sự cố gắng của anh đến nay đều chỉ là vô vọng , khi em – 1 cô gái bt như bao cô gái khác đã chiếm được con tim ngốc nghếch nhưng ko dại khờ của anh … Tại sao lại như vậy chứ , khi em luôn cho rằng , con trai bây giờ ko chung thuỷ , yêu 1 lúc vài cô . (Anh ko có ý kiến gì …) – Nhưng với anh , trong suốt 2 năm qua , chỉ có 1 mình em , duy nhất 1 mình em làm anh phải khóc , phải nhớ phải ………. rất nhiều .

Nếu ngày ấy mình đừng tình cờ quen nhau qua mấy tin nhắn điện thoại thì giờ đây có lẽ anh đã có 1 c/s khác , khác hoàn toàn … nhưng niềm hp lớn lao nhất mà anh có được là quen em , thân thiết với em để rồi yêu em , yêu em đến mức con người anh giờ đây trở nên ngay ngô và yếu đuối …
    Giờ đây anh lại 1 lần nữa phải cố gắng , nhưng lần này ko phải anh cố gắng để chúng mình đến với nhau mà anh cố gắng , anh sẽ cố gắng để quên em , để gạt em ra khỏi cái tâm trí đang quẫn lên vì 1 thời yêu em dại khờ này … thế nhưng sao làm điều đó khó quá vậy em , khi lúc nào cái khối óc nhỏ bé này luôn nghĩ về em , về những kỹ niệm mà có lẽ chỉ có anh mang nó , còn em thì ko (anh dám chắc điều này). Tất nhiên , yêu đơn phương ko phải là xấu nhưng nó sẽ làm tình yêu ngày càng nhàm chán trong chính con người anh. Anh đã hứa với tất cả , hứa rằng anh ko yêu được em thì anh sẽ ko yêu 1 ai nữa - điều này anh đã làm tốt , thậm chí rất tốt em à …

Thôi có lẽ mọi cố gắng của anh giờ đây sẽ ko còn ý nghĩa nhưng vẫn luôn mong 1 ngày nào đó em về bên anh để cuộc sống còn chút công bằng cho những người yêu chân thành , ít nhất là như anh đã yêu em , em nhé !

Chúc em luôn hp với con đường mình đã lựa chọn và hãy luôn nhớ rằng anh luôn yêu em và luôn theo dõi từng bước đi của em . Nếu em buồn hãy tâm sự với anh , có thể anh sẽ ko thể giúp gì được cho em nhưng anh sẽ là người san sẻ nỗi buồn đó với em .

Anh sẽ làm tất cả để thấy nụ cười trên đôi môi của em …

Nhớ em , nhớ em rất nhiều và yêu em nhiều hơn nữa …

P2:

Xin tiếp câu chuyện buồn về 1 ty ko có ngày mai ...

SN em , anh ko thể đến vì rất nhiều lý do: Cviệc , thời gian ... Và điều quan trọng nhất là dường như em muốn rũ bỏ , em muốn rũ bỏ tất cả những gì mà anh cho là thiêng liêng và cao quý trong tình yêu của anh dành cho em ... Em đổi số alo ( số gì loằng ngoằng khó nhớ) , chuyển nhà 1 cách bí mật (chỉ có các chiến sĩ du kích vn mới làm ăn kiểu này)

Đã bao lần anh nói về chuyện của chúng mình , em lại cho rằng chúng mình ko có duyên với nhau. Chúng mình ko có duyên với nhau hay chính em , chính em tạo ra cái khoảng ko có duyên với nhau ấy , chính em đã tạo ra 1 khoảng cách mà anh đã thấy rằng trong 2 năm qua khoảng cách ấy ngày càng xa cách.

Có lẽ vậy , ở đời ko phải muốn cái gì cũng có , ngày còn đi học anh đã từng nói rằng "S đã muốn cái gì là phải có" . Anh đã làm rất tốt điều này . Nhưng hôm nay , con tim anh - đã có tiếng là sắt đá (cũng vì yêu em) đến nay đã gục đổ trước con người em , gục đổ trước con tim vô tâm , con tim vô tình của em ...

Nhưng anh ko thể hiểu nổi mình , em vô tâm như vậy , em vô tình như vậy mà anh vẫn yêu em , yêu em , yêu em hơn tất cả những gì trên cái trái đất bất công với t.y này ...

Anh hy vọng , ở 1 nơi nào đó em sẽ đọc dược những dòng này , dù chỉ là vô tình thôi , vô tình thôi cũng được ... để ít ra cũng 1 lần mà anh cũng chỉ cần duy nhất 1 lần em hiểu rằng : Trong trái tim anh luôn chỉ có em mà thôi........................................

Hôm nay: 19/9/2024, 1:29 am