TheFriends

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Empty15/4/2008, 11:56 am by ChuộtConVôTình

Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Empty15/4/2008, 11:54 am by ChuộtConVôTình

Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Empty15/4/2008, 11:53 am by ChuộtConVôTình

Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Empty15/4/2008, 11:50 am by ChuộtConVôTình

Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Empty15/4/2008, 11:48 am by ChuộtConVôTình

Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Empty15/4/2008, 11:47 am by ChuộtConVôTình

Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Empty15/4/2008, 11:45 am by ChuộtConVôTình

Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Empty15/4/2008, 11:44 am by ChuộtConVôTình

Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Empty15/4/2008, 11:42 am by ChuộtConVôTình

Affiliates

free forum

Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me

KẹoSữa
    Nâng Cao
    Nâng Cao

Tieu Diem :
    Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Left_bar_bleue50 / 10050 / 100Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Right_bar_bleue

Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me Empty Kẻ đến sau nhưng yêu thật lòng! Not Me

Bài gửi by KẹoSữa 13/4/2008, 2:56 am

Hôm nay Thảo đã wuyết định chia tay zới Trường!1wuyết định chẳng mấy ễ dàng zới Thảo!Trường là mối tình đầu của Thảo& cũng là người khiến Thảo khóc nhiều nhất!....

Trường & Thảo yêu nhau từ khi họ còn là cô cậu sinh viên cho tới khi họ ra trường & kiếm được việc làm!Trường là 1 người có hoài bão & tham vọng!Trường muốn vươn lên ,khẳng định mình!Khi ra trường,Trường lao vào công việc zới tham vọng khẳng định bản thân!Zới tài năng của Trường thì chẳng bao lâu từ 1 thằng lính quèn mới ra trường lên tới chức Giám đốc mà ko nhờ thế gia đình gì cả!Yêu Trường Thảo luôn ở bên săn sóc,wan tâm,an ủi thì Trường gặp khó khăn!Có thể nói Thảo yêu Trường hơn yêu chính bản thân mình nữa!Tới 1 ngày Nam xuất hiện!

Nam là cấp dưới của Trường,ko đẹp,ko tài giỏi bằng Trường nhưng wan tâm ,chăm sóc,luôn an ủi,xuất hiện khi Thảo gặp khó khăn!Nam ko vồ vã săn đón Thảo như các chàng trai khác mà nhẹ nhàng như 1 người bạn!Tình cảm dành cho Nam ngày càng nhiều!Nó nhẹ nhàng tới mức Thảo cũng ko bít sự xuất hiện của nó!

Trong khi đó ,Trường chỉ wan tâm tới công việc mà ko cần bít Thảo nghĩ gì,thix gì!7 năm yêu nhau nhưng Trường chưa bao giờ hứa hẹn 1 điều gì!

Nam đặt zấn đề zới Thảo!Dù bít rõ Thảo là người yêu của "sếp"!7 năm ko phải là 1 khỏang thời gian dài nhưng cũng ko ngắn để Thảo có đủ can đản thử thách 1 tình yêu mới!Thảo sợ!Sợ khi đó lại ko thành thì thảo còn bao nhiêu cái 7 năm để thử?

Nhiều lần Thảo mún nói sự ziệc cho Trường bít!Nhưng cứ mỗi lần định nói là Trường lại lu bu zới công việc(Trường đang được đề bạc thăng chức)!Dần đà Thảo cảm thấy mệt mỏi & cô đơn!Mang tiếng là có người yêu nhưng mỗi dịp lễ tế là lại thui thủi trong nhà còn ko là lang thang zới mấy đứa bạn!Zì Trường chỉ có công vịêc!

Từ khi có Nam thì Thảo cảm thấy bớt cô đơn,có người wan tâm ,chăm sóc,...!Nhờ có tình cảm & sự săn síc của Nam mà Thảo đã có đủ can đảm để wuyết định chia tay Trường để bắt đầu lại cuộc sống mới!

"Em yêu anh!Nhưng em ko đủ kiên nhẫn đễ chờ anh!Em có thể chờ anh nhưng liệu tuổi xuân có chờ em ko?Năm nay em đã 27 tuổi rồi!Liêu em còn có thể chờ em trong bao lâu nữa?"

-"chẳng lẽ 7 năm yêu nhau chỉ 1 tiếng chia tay là kết thúc tất cả?Em hãy suy nghĩ kĩ đi!Nếu nhưng em hối hận thì anh xem nhưng em chưa nói jì!Còn nếu em đã nghĩ kĩ thì anh tôn trọng wuyết định của em!"

-"Đúng là 7 năm ko phải là 1 khỏang thời gian dài nhưng nó cũng ko ngắn cho sự chờ đợi!7 năm yêu nhau nhưng anh ko hề hứa hẹn 1 điều jì,ko hề cho em chút hy zọng zề tương lai!Anh cũng ko bao giờ wan tâm xem em nghĩ gì ,thix gì,chiện gì đang xảy ra zới em!Khi em cần anh nhất thì anh lại ko ở bên,anh bận lo công việc thăng tiến của anh!Cái mà em cần ko phải là 1 người chồng tài giỏi hơn người mà là người yêu thương,wan tâm ,chăm sóc em,là điểm tựa che chở cho em suốt đời!Người đó là Nam ,ko phải là anh!

Nếu như hồi nảy chỉ cần anh hứa 1 lời,anh giữ em lại thì em sẽ ở lại bên anh!Nhưng giờ thi.....em thấy mình uyết định chính xác!Anh vẫn là anh ,vẫn chỉ có công việc !

Có thể trong công việc ,ngoài xã hội anh là người đàn ông thành công nhưng trong tình yêu zà gia đình anh là người thất bại!Vì cái người phụ nữ cần là người đàn ông (ko nhất thiết phải tài giỏi)nhưng có thể ở bên chăm sóc,che chở cho họ suốt đời chứ ko phải la 1 người đàn ông tài giời chỉ bít có mình & công việc như anh!"......

Hôm nay: 19/9/2024, 4:50 pm