TheFriends

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Empty15/4/2008, 11:56 am by ChuộtConVôTình

Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Empty15/4/2008, 11:54 am by ChuộtConVôTình

Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Empty15/4/2008, 11:53 am by ChuộtConVôTình

Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Empty15/4/2008, 11:50 am by ChuộtConVôTình

Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Empty15/4/2008, 11:48 am by ChuộtConVôTình

Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Empty15/4/2008, 11:47 am by ChuộtConVôTình

Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Empty15/4/2008, 11:45 am by ChuộtConVôTình

Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Empty15/4/2008, 11:44 am by ChuộtConVôTình

Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Empty15/4/2008, 11:42 am by ChuộtConVôTình

Affiliates

free forum

Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa?

ChuộtConVôTình
    ChuộtConVôTình
    Killer
    Killer

Nam
    Sở Thích : Giết Người
    Tieu Diem :
    Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Left_bar_bleue100 / 100100 / 100Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Right_bar_bleue

Tuổi : Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? 3
    Tâm Trạng : Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? 12

Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa? Empty Bao Giờ Bạn Tự Hỏi Mình, Sống Thật Với Bản Thân Mình Chưa?

Bài gửi by ChuộtConVôTình 13/4/2008, 2:42 am

Sự thành thật nằm sâu trong chính con người chúng ta và nó thường cất lên bằng giọng nói nhỏ nhẹ, yếu ớt. Giọng nói phát ra từ bên trong này không phán xét hay lên án chủ nhân của nó; nó chỉ nói lên những gì nó nghĩ. Yêu thương bản thân chính là bít lắng nghe và trân trọng tiếng nói ấy.
    Có bao giờ bạn làm điều gì mà mình không mún làm, để rồi sau đó mới nhận ra mình đã sai lầm và tự nhủ "Giá mà mình không làm thế ". Khi không chịu nghe giọng nói ấy, chắc chắn cái tính ngông cuồng sẽ khiến bạn làm cho đã nhưng rồi sau đó mới thấy hối tiếc. Giọng nói xuất phát từ bên trong đó chính là chiếc la bàn đấy. Nó nhắc nhở bạn luôn thành thật với bản thân và cân nhắc thật kĩ trước khi quyết định điều gì.
    Đôi khi cũng hơi khó sống thành thật với bản thân mình. Chẳng hạn như bạn đang gom góp tiền để làm điều gì khá quan trọng nhưng trong 1 phút bốc đồng đã tiêu sạch tiền khi đi mua sắm với đám bạn. Hay dự tính cuối tuần này được yên ắng để giải quyết mọi bài tập trong tuần nhưng lại đồng ý giữ trẻ hộ cho ai đó. Vá rất nhiều lỗi lớn hơn mà chúng ta từng mắc phải. Đáng tiếc là chúng ta làm 1 cách tự phát, không hề lắng nghe giọng nói từ bên trong ấy.
    Đôi khi bạn biết nhưng vẫn cố làm vì mún thỏa mãn nhu cầu của bản thân. Chỉ có bản thân mình mới hiểu mình hơn ai hết. Khi bạn lắng nghe tiếng nói của bản thân, chắc chắn bạn sẽ có những lựa chọn đúng đắn hơn.
    Vậy thì từ bây giờ hãy chú ý đến tiếng nói ấy đi. Hãy yêu và sống thành thật với bản thân mình.

"Hạnh phúc chính là sự hòa hợn giữa những gì bạn nói, bạn nghĩ và bạn làm."

Hôm nay: 19/9/2024, 4:34 pm